Welcome to Thai nursing time
เมื่อวันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2567 ณ โรงแรมปรินซ์พาเลซ กรุงเทพมหานคร คณะศิษย์เก่าพยาบาลศิริราช จัดงานมอบรางวัลศิษย์เก่าพยาบาลศิริราชดีเด่น และงานชุมนุมศิษย์เก่าพยาบาลศิริราช ประจำปี 2566 โดยมีผู้ทรงคุณวุฒิ ผู้บริหารและเหล่าคณาจารย์ของคณะพยาบาลศาสตร์ศิริราชพยาบาล เข้าร่วมเป็นเกียรติในการมอบรางวัลฯ
ภายในงานมอบรางวัลครั้งนี้ รองศาสตราจารย์ ดร.ทัศนา บุญทอง อดีตนายกสภาการพยาบาล และอดีตนายกสมาคมศิษย์เก่าพยาบาลศิริราชได้ให้เกียรติกล่าวเปิดงาน และแสดงความยินดีกับศิษย์เก่าที่ได้รับรางวัลศิษย์เก่าดีเด่น และศิษย์เก่าที่ได้รับรางวัลจากองค์กรภายนอก พร้อมมอบโล่รางวัลศิษย์เก่าพยาบาลศิริราชดีเด่นปี พ.ศ. 2566
รวมถึง รองศาสตราจารย์ ดร.เอมพร รตินธร คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล พร้อมด้วยผู้บริหารและคณาจารย์ ได้เข้าร่วมงานพิธีมอบรางวัลศิษย์เก่าพยาบาลดีเด่นและงานชุมนุมศิษย์เก่าพยาบาลศิริราชปี 2566 นี้ด้วย