Welcome to Thai nursing time
วันที่ 21 และ 22 ธันวาคม พ.ศ.2566 ที่ผ่านมา สมาคมพยาบาลแห่งประเทศไทย สาขาภาคเหนือ ร่วมกับวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีแพร่ และชมรมพยาบาลพะเยา จัดการประชุมวิชาการและการประชุมสามัญประจำปี 2566 เรื่อง “การขับเคลื่อนมาตรฐานสู่การปฏิบัติในยุค Digital Health Care: อนาคตและทิศทางของระบบบริการพยาบาล เพื่อความเข้มแข็งและยั่งยืนของวิชาชีพ ณ.ห้องประชุมกาสะลอง โรงพยาบาลพะเยา โดยมีนายแพทย์อนันต์ มาลัยรุ่งสกุล รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ โรงพยาบาลพะเยาเป็นประธานในพิธีเปิดการประชุม
การประชุมครั้งนี้ ดร.ปิ่นนเรศ กาศอุดม นายกสมาคมพยาบาลแห่งประเทศไทย สาขาภาคเหนือ ผู้กล่าวรายงาน และดร.ธานี กล่อมใจ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีพะเยา ผู้ให้การต้อนรับคณะผู้บริหารและผู้ทรงคุณวุฒิที่มาร่วมการประชุมดังกล่าว ในช่วงของการประชุมทั้งทางระบบออนไซด์และออนไลน์นอกจากการรับฟังความรู้และประสบการณ์จากวิทยากรที่มีชื่อเสียงแล้ว ยังมีการนำเสนอผลงานวิจัยที่มีความสำคัญและโดดเด่นวิชาชีพพยาบาลอีกด้วย